คุณคิดยังไงกับแม่ค้าประเภทนี้

คือเมื่อไม่กี่นาทีที่ผ่านมานะครับ ผมได้ขับรถแล้วก็มาจอดรถตรงที่ เซเว่นนะครับ ข้างตลาดท้ายบ้านนะครับ อำเภอเมืองสมุทรปราการครับ คือผมหันไปเห็น แม่ค้าขายผลไม้ แล้วผมก็เดินลงไปสั่งผลไม้นะครับแล้วแม่ค้าคนนั้นน่ะเขากำลังด่าถึงบุคคลที่ 3 และบุคคลที่ 4 เกี่ยวกับคนขอทานที่เขามานั่งขอทานอยู่หน้าเซเว่นนะครับ แล้วผมก็ยืนซื้อของอยู่พอผมซื้อของเสร็จปุ๊บผมก็เอาเหรียญ 5 วางไว้ก่อนเพราะทั้งหมดมัน 45 บาทแต่ผมเอาเหรียญ 5 ตั้งไว้บนตู้ที่ว่าเป็นกล่องเหล็กอะไรสักอย่างที่เขาใส่อะไรสักอย่างแต่ผมคิดว่ามันเป็นกล่องเล็กเฉยๆ ที่เนี้ยเขาก็เลย เปิด กระป๋องนั้นขึ้นทำให้เงินผมกระเด็นลงไปในน้ำที่สกปรก มากๆ แล้วผมกำลังจะหยิบเงินอีก 40 บาทให้เขาพอผมหยิบเงิน 40 บาทให้เขาปุ๊บ เขาก็เลยบอกว่าผม จะชิ่งเงินเขา 5 แต่ผมไม่หนีผมไม่ได้โกงเขาแต่เงินมันกระเด็นลงไปในน้ำสกปรกแล้วผมกำลังจะให้บอกให้เขาเก็บเองเพราะผมใส่ถุงมือขับรถอยู่ผมขี้เกียจเก็บแล้วเขาก็โวยวายบอกว่าผมจะชิ่งเขา 5 บาทเนี่ยเขาก็โวยวายเขาก็ว่าผมนู้นอย่างนี้อ่ะผมก็เลยตัดสินใจถอดถุงมือแล้วผมหยิบให้เขาแล้วผมก็เดินเข้าเซเว่นไปพอผมเดินออกมาเขาก็เอาผมไปด่ากับลูกค้าคนอื่นแบบเสียหายแล้วมันคืออะไรอ่ะ คือผมไม่ใช่คนผิดหรือเปล่า คือเขากำลังด่าถึงคนที่ 3 คนที่ 4 แล้วเขามาขึ้นเสียงกับผมอ่ะ แล้วผมต้องถามเขาว่าเขาขึ้นเสียงกับผมเพราะอะไร เขาบอกว่าเขาไม่ได้ขึ้นเสียงแต่เสียงเขาเริ่มโวยวายขึ้นเรื่อยๆ แล้วคือเขาก็โวยวายไม่หยุดอ่ะ จนผมต้องตัด ความรำคาญด้วยการเดินออกและตอนที่ผมออกมาจากเซเว่น ผมก็เลยถ่ายรูปว่าจะส่งให้แฟนดูแล้วเขาก็บอกว่าถ่ายไปเลยเขาไม่สนใจหรอกโลกโซเชียลอะจะว่ายังไงก็ว่าไปไม่กลัวเขาบอกเนี้ย

ใครเคยโดนแบบนี้บ้างคับ มาแชร์กันหน่อย

ผมควรตอบโตเขามั้ยตอนนั้น

ถ้าเป็นคุณจะทำอย่างไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่