รักผู้หญิงคนอื่นทั้งที่มีภรรยา

สวัสดีครับ กระทู้นี้ผมอยากมาระบาย ตัวผมพึ่งแต่งงานไม่ถึงปี มีภรรยาที่ดีและน่ารัก แต่ผมพึ่งรู้ตัวว่าไม่ได้รักเธอ อึดอัดกับความสัมพันธ์ อยากกลับไปเป็นโสดอีกครั้ง แล้วเดินหน้าเริ่มต้นความสัมพันธ์กับผู้หญิงอีกคน ใช่ครับ ผมรักคนอื่นที่ไม่ใช่ภรรยา ที่ผมคบจนเลยเถิดถึงขั้นแต่งงานก็เพราะภรรยาผมหน้าคล้าย นิสัยคล้ายผู้หญิงที่ผมแอบรัก แต่เรื่องของเรามันเป็นไปไม่ได้ เพราะผู้หญิงคนนั้นรักแฟนเธอมาก ผมรอหลายปี เขาก็ไม่มีทีท่าจะเลิกกับแฟนสักที ภรรยาผมเข้ามาพอดี ผมเลยคิดว่าภรรยาจะทำให้ผมลืมเธอคนนั้นได้ ผมคบภรรยาหนึ่งปีแล้วแต่งงานเลย พอแต่งงานได้อยู่ด้วยกัน ช่วงแรกก็ดี แต่พอนานวันเข้าแล้วยิ่งทำให้ผมรู่ว่าไม่มีใครมาแทนที่เธอคนนั้นได้ และเมื่อไม่นานมานี้ ผมพึ่งรู้ว่าน้องเขาโสดแล้ว
ผมควรบอกภรรยายังไงดีครับ เรายังไม่มีลูกด้วยกัน คิดว่ารีบหย่าตอนนี้ดีกว่า แต่เธอไม่ได้ทำอะไรผิด สงสารเธอมาก แต่ถ้าให้ฝืนอยู่ต่อไปก็ไม่ไหวเหมือนกัน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่