เมื่อเพื่อนบ้านปลูกป่าชะอม และแมวที่วิ่งเล่นบนหลังคาห้องครัวบ้านจนหลังคาทะลุ

เรื่องมีอยู่ว่าบ้านติดกัน เขาปล่อยหลังบ้านเขาเป็นป่าครับ  บ้านอยู่ใจกลางตัวเมือง มีป่าอุดมสมบูรณ์ มีนก อาศัยอยู่พอสมควร

แต่ปัญหาคือ ต้นไม้ เพื่อนบ้านคลุมโรงรถผม มาระดับหนึ่งแล้ว วันนี้พยายามตัดแล้วครับแต่สู้ไม่ไหว แผลเต็มแขนเลยครับ
  แล้วปัจจุบันนี้เพื่อนบ้านก็เอากระถางต้นไม้ กับสมุนไพร มาวางและตากแห้งบนรั่วที่บ้านผมอีก

ที่สำคัญเขามีกองกำลังสุนัขมากมาย ที่คอยส่งเสียงยามค่ำคืน บางทีก็กัดกันเองเพื่อข่มกัน และตัวพีคคือ แมวววววววว..... ที่ทำลายหลังคาบ้านผมเรียบร้อย แถมมาเดินยิ้มให้บนฝ้าเพดาน ......
ของแถมอีกอย่างคือ กลิ่น ของน้ำกับขยะที่ขังน้ำ มันช่างเน่าเหม็นมาก[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ผมแจ้งชุมชนไปแล้ว เหลือแต่จะแจ้งความ เคยโทรติดต่อหน่วยงานราชการ ให้มาช่วยก็เงียบ ไป  ตอนนี้ทนไม่ไหวละครับ สุขภาพจิตเสียมากครับ

พอจะมีวิธี จัดการป่า พวกนี้ กับสัตว์ข้างบ้านยังไงบ้างครับ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่