เริ่มต้นด้วยความรัก แต่อยู่ดีๆก็เปลี่ยนไป

ผมอายุ34ได้รู้จักกับน้องคนนึงอายุ22ซึ่งยอมรับว่าอายุค่อนข้างห่างกันมา ระหว่างที่ได้รู้จักก็ได้รับรู้ว่าน้องมีปัญหากับแฟน จนเวลาล่วงเลยมาประมาณ1เดือน น้องก็เลิกกับแฟนและผมก็ขอน้องเป็นแฟน หลังจากนั้นก็เป็นไปด้วยความสุข ที่ดีมาก น้องใส่ใจโทรมา ทักมา เวลาว่างจากงานก็มาหาไปเที่ยวกัน คือรู้สึกดีต่อใจมาก ผ่านไป3เดือน ผมรู้สึกได้ว่าน้องเขาเริ่มเปลี่ยนไป (ลืมบอกไปว่าระหว่างที่มาคบกับผมแฟนเก่าน้องคนนั้นก็ยังวนๆเวียนๆอยู่ตลอด)เปลี่ยนที่ว่าคือ ลืมคุยกันน้อยลง ไม่โทรมาหาจากที่โทรมาตลอด ผมโทรไปก็ไม่ค่อยรับ และไม่โทรกลับซึ่งแตกต่างจากชวงเดือนแรกสิ้นเชิง จนเริ่มมีปัญหากัน หาว่าผมโกหกเพราะบอกราคาของไม่ตรงกับความจริง 2.ทะเลาะเพราะผมเถียงเรื่องรูปในมือถือ เพียงเพราะผมจำผิดว่าเขาส่งมาแต่เขาไม่ได้ส่ง ผมผิดมากเลยหรอครับ จนวันนั้นตอนจบคือเขาขอเลิกให้ได้แค่พี่น้อง และบอกให้ผมปรับปรุงตัวเผื่อไปพัฒนาความสัมพันธ์อีกครั้ง คราวนี้ผมโทรไปก็จะเริ่มทำน้ำเสียงรำคาญและบอกว่าถ้าโทรมาแล้วเขาไม่รับ ไม่ต้องโทรซ้ำ เพราะเขาไม่อยากคุย มันง่ายมากเลยครับที่เขาตัดผม แต่ผมเองกลับต้องมานั่งกระวนกระวาย คิดไปต่างๆนาๆ เครียด 

ผมควรทำยังไงต่อไป จะโทรไปง้อไปตื๊อหรือจะนิ่งเฉยดีครับ หรือควรตัดใจและทำใจยอมรับ สิ่งเก่าๆภาพจำตอนที่ยังรักกันมันวนลูปอยู่ในหัวตลอด นอนไม่หลับจนเหมือนจะบ้า รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่