สถิติ เทียบ วาราน กับ ลินเดอร์เลิฟ !!

.
.
.

พอดีผมไปเห็นค่าสถิติที่สมาชิกมาโพสในนี้เเล้วบอกว่าลินเดอร์เลิฟนั้นดีกว่า 

ซึ่งเป็นชาร์ขตัวนี้นะครับ 

จะเห็นได้ว่า มีการมาร์คค่าพลังขีดเส้นใต้เทียบเอาไว้ด้วย 

ซึ่งไอ้ชาร์จนี้อ่ะนะ 

มันเป็นสถิติค่าพลังของเกมส์ๆนึงนะครับ ที่ชื่อว่า 

THE WORLD FOOTBALL 2020

เล่นคล้ายๆกับ fm อะไรพวกนั้นนะครับ 

ซึ่งนั่นไม่เป็นฟามจริงเลย  

เค้าไปเเครปเจอร์สถิติในเกมส์มา เเล้วมาลงนะครับ 

.
.
.
ส่วนอันนี้ เป็นค่าสถิติจริงๆ ที่ผมไปเอามาจากสื่อต่างประเทศ โลโก้ด้านล่างนะครับ เครดิต

งั้นผมจะกล่าวถึงชาร์จจริงๆอันนี้เเล้วกันนะครับ 

ดูจากชาจคร่าวๆเเล้ว ลินเดอร์ เลิฟ กับ วาราน ดีคนละเเบบนะครับ 

ผมจะเเยกอธิบายพลังค่าต่างๆคร่าวๆ นะ เพื่อตัดสินกันดูว่า ใครเหมาะที่จะยืนคู่กับเมคไกวกว่ากัน 

เริ่มเลย 

ค่ารวมการเข้าปะทะ :  อันนี้ลินเดอร์เลิฟดีกว่านิดนึงครับ คะเเนนอยู่ที่ 1.3 

การบลอคลูกยิง : วารานชนะขาดลอย ได้คะเเนนไป 0.7

การตัดบอล ( ขวางทางการส่งฝ่ายตรงข้ามสำเร็จ )  : วารานนำขาดกระจุยครับ 1.4

การดวล 1-1 ชนะ : วารานก็ยังทำได้ดีกว่า 4.8

การเก็บบอลจังหวะสอง หลังเพื่อนปะทะพลาด : อันนี้ลินเดอร์เลิฟ ทำได้ดีกว่า นิดหน่อย 5.2

การเคลียร์บอลพ้นอันตราย : วารานเตะขาดกระจุย 4.3

การชนะลูกกลางอากาศ : วารานก็ยังนำอยู่ดี 2.6

การส่งบอลสำเร็จ : ลินเดอร์เลิฟชนะ 40.1

การส่งบอลไปด้านหน้า : ลินเดอร์เลิฟนำขาดกระจุย 19.2

.................................................................................................

สรุป 

ถ้าเรามองเรียลกราฟ อันล่าง เราจะเห็นได้ว่า 

วาราน มีคุณสมบัติที่เป็นกองหลังมากกว่าลินเดอร์เลิฟ 

เเต่ไม่ได้หมายฟามว่า ลินเดอร์เลิฟไม่ดีนะ  

เค้าทำได้ดีในเรื่องการขึ้นเกมส์ การตั้งบอลเล่นเพื่อเริ่มการบุก อันนี้ชนะขาดวาราน 

ซึ่ง มันไม่ใช่ข้อดีหรือเสียหายอะไร 

เพราะสองคนนี้อยู่ในทีมเดียวกัน 

....................

นั่นหมายฟามว่า 

มิติการเล่นที่จะได้จากทั้งสอง ก็จะมากขึ้นตามไปด้วย

ซึ่งนั่นเเมนยูจะมีกองหลังที่เเข็งเเกร่งมากๆ 

ชักรอไม่ไหวเเล้วสิ 

เปิดฤดูกาลพรุ่งนี้เลยได้ไหม กลัวเป็นโควิด เเล้วโดนกักตัว อดดูบอลนะซรี๊ 

............................

ช่วงนี้ผมจะเอาเรื่องวิชาการมาเสนอเยอะหน่อยนะครับ 

เเบ่งปันฟามรู้ให้เพื่อนๆ 

เพราะสังคมของเราคือสังคมเเห่งการเเบ่งปันครับ

akaโลง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่