อยากทำช่องยูทูปเกี่ยวกับการแปลเพลงแต่ทำอะไรไม่เป็นเลย

มันเริ่มจากที่ว่าเราชอบฟังเพลง ชอบดูคำแปล แต่บางเพลงที่เราชอบมันก็ไม่คำแปลเราเลยอยากจะทำช่องแปลเพลงดู แต่เราไม่รู้เลยว่าต้องทำยังไงบ้าง เรารู้แหละว่าทำช่องเกี่ยวกับแปลเพลงเนี่ยไม่ได้ตังค์หรอกแต่เราก็อยากทำอยู่ดี

เราลองหาโปรแกรมตัดต่อดูแต่ถ้าจะให้ดีๆมันก็ต้องเสียตังค์แต่เราไม่มีงบ เรามีโปรแกรมอยู่5โปรแกรมแต่เราใช้ไม่เป็น(เราไม่ทราบนะว่าที่กล่าวมาเนี้ยเขาเอาไว้ใช้ตัดต่อหรือเปล่าเรายกตัวอย่างเพราะเห็นว่ามันน่าจะพอหยวนๆกันได้) คือ 1.photoshop 2020 2.lightroom classic cc 3.illustrator cc 2019 4.bridge cc  2019 5.photospace เรารู้แค่ photoshop ใช้ตัดต่อ lightroom ใช้แต่งถาพแค่นี้ แต่ก็นะ...เราใช้ไม่เป็นค่ะ5555

เอาเป็นว่าสอนวิธีตัดต่อ เอาเพลงใส่ เปลี่ยนฟ้อนต์ ใส่รูปภาพประมาณนี้ก็ดีใจแล้วค่ะ555 หรือถ้าจะแนะนำโปรแกรมก็ขออันที่เป็นแบบฟรีนะคะ5555(ไม่มีเงิน)

-แท็กผิดห้องขออภัยนะคะ-

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่