ค้างค่าเน็ตทรูหลายเดือนแล้ว สามารถขอผ่อนจ่ายได้ไหมคะ

คือเราค้างค่ารายเดือนของทรูมาหลายเดือนแล้ว ยอด6พันกว่าแล้วค่ะ ใช้จริงแค่3เดือน นอกนอกนั้นมันบวกเพิ่มมาตลอดทั้งที่ไม่ได้ใช้งานเลย มันเริ่มจากเราซื้อมือถือติดโปรแล้วมันมีสัญญา 1ปี ตอนแรกก็มีปัญญาจ่าย(เราประมาทที่คิดว่ามีปัญญาจ่ายเอง) แต่พักหลังๆมาเราก็ขาดรายได้มานานแล้ว ตั้งแต่โควิด ตกงานขายของก็ไม่ดี ต้องกลับมาอยู่บ้านกับพ่อแม่ มียอดบิลทวงตลอด เครียดมากเลยค่ะ จะยกเลิกก็ไม่ได้เพราะติดสัญญา12ปี ตอนนี้พอจะมีปัญญาจ่ายได้เดือนละไม่เกิน2000 แต่ติดตรงที่มันต้องจ่ายยอดค้างทีเดียวทั้งหมด เราจึงอยากถามว่าสามารถทำเรื่องผ่อนจ่ายแล้วยกเลิกหลังหมดสัญญาค่าเครื่องได้ไหมคะ? เราเดือดร้อนจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่