ท่านใดเคยไปกินราเมงข้อสอบที่ญี่ปุ่นบ้างครับ คิดว่าซอสเผ็ดของราเมงข้อสอบทำจากอะไรบ้าง

พอดีว่าตอนนี้ไปญี่ปุ่นไม่ได้ อยู่บ้านช่วงนี้หาอะไรทำ ก็เลยพยายามจะทำราเมงข้อสอบกินเอง พยายามนึกแล้วก็นึกไม่ออกว่าซอสเผ็ดของราเมงข้อสอบน่าจะประกอบด้วยอะไรบ้าง 

มีท่านใดที่ไปเที่ยวญี่ปุ่นบ่อยๆช่วงที่ผ่านมาและไปกินร้านราเมงข้อสอบบ่อย พอจะจำรสชาติซอสเผ็ดได้ไหมครับ พอจะมีไอเดียบ้างไหมครับ ว่าถ้าอยากลองทำซอสเผ็ดเองด้วยของที่มีในบ้านเราน่าจะใช้อะไรได้บ้าง 

ขอบคุณล่วงหน้าทุกความคิดเห็นครับ
เพี้ยนขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่