เป็นตุ่มนูนตรงบริเวณที่เจาะหู

คือเราเจาะหูนานเเล้วเเหละ เเต่ทีนี้เราไม่รู้ว่าเป็นคีลอยหรือเปล่า เเต่เราก็เจาะมาเป็นปีเเล้วเเหละเเต่ทีนี้อยู่ๆเราก็อยากให้มันตันอ่ะ เเต่ตอนที่ปล่อยให้ตันยังเจาะไม่ถึงปีเลยนะคะ เเต่พอปล่อยเหมือนมันมีตุ่มขึ้นตอนเเรกคิดว่าเป็นหนองลองบีบดูมันก็มีสีขาวๆออกมาเเล้วตุ่มก็ยุ้บนิดๆนะเเต่ตุ่มก็ยังไม่หายนะคะ เลยอยากจะสอบถามว่าควรทำยังไงดีคะ ควรใส่ตุ้มหูจนมันหายยุบหรือว่าไม่ต้องใส่เเค่ทำความสะอาดแผลด้วยน้ำเกลือกับแอลกอฮอล์ทุกวัน รบกวนด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่