ใครรู้สึกแบบผมบ้าง สำหรับเกม Battlefield

ผมคือแฟนตัวยงเล่นซีรี่ส์เกมแบทเทิลฟิลล์ มาตั้งแต่สมัยวัยรุ่นเลย ตั้งแต่ภาคแรก จน ถึง ภาคปัจจุบัน ตอนนี้อายุผมก็จะปาไปละ เลข 4

ภาคที่คลาสสิคสุดคือ Battlefield 2
ภาคที่มันมาก แต่แค่เพียงระยะเวลาสั้นๆ คือ Battlefield Bad Company 2 และไม่เคยมีภาคต่ออีกเลย
จนมาถึงภาค 3 สเปคก็เริ่มสูงเรื่อยๆ ผู้เล่นเดิมๆก็เริ่มหายไปบ้าง และภาคนี้บัคเยอะเกิน
จนมาถึงภาค 4 ก็พอสนุกพอสมควร สเปคคอมก็ต้องอัพเกรดขึ้นมาหน่อย
จนมีภาคเสริม มีภาค 1 มา จนมาภาค 5 ปืนมันล้าสมัย ยิงแล้วรู้สึกไม่สนุกเลย กว่าจะหาปืนที่ชอบได้ ใช้เวลาเป็นเดือน ผม

ภาค 1 ภาค 5 ผมซื้อมาเล่นไม่เกิน 1 เดือนเลย กลายเป็นน่าเบื่อยังไงไม่รู้ เลยหยุดเล่นมาเกือบ 5 ปี เวลาว่างๆก็ไปหันเล่นเกมมือถือซะส่วนใหญ่

ผมก็ไม่รู้ว่า ภาคล่าสุดที่จะวางจำหน่าย มันจะเป็นยังไงต่อไป ผมก็ไม่รู้ว่าผมเองหมดยุคเล่นเกมแนวนี้ไปหละ หรือ เกมมันเริ่มหมดยุคกันแน่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่