ทำศัลยกรรมจมูกแล้วกังวลมาก

สวัสดีค่ะ อยากปรึกษาเพื่อนๆที่เคยทำศัลยกรรม พอดีเราทำศัลยกรรมจมูกครั้งแรก ตอนนี้ผ่านมาได้8วันแล้ว อาการบวมต่างๆหายหมดแล้ว ตัดไหมแล้ว แต่... อยู่ๆมันปวดข้างในค่ะ ( ในรูจมูก ปวดอยู่ข้างเดียว ) มันปวดแบบตุบๆ ตึงๆ  เหมือนคนเป็นสิวอักเสบ และ มีอาการคันข้างใน กังวลว่าจะติดเชื้อหรือเปล่า หรือ ว่าเป็นปรกติ แต่เราส่องไฟดูแผลแห้ง ไม่มีหนองไหล ไม่มีเลือด แต่รู้สึกเจ็บๆคันๆ เป็นข้างเดียวค่ะ

เราเสริมแบบกระดูกหลังหู+ซิลิโคน+กระดูกเทียม

ตอนนี้เริ่มกังวลค่ะ คืออยู่ๆเจ็บและคัน เราพึ่งทำได้8วัน

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่