อยากทำ Visa ไปอเมริกา แต่คิวสัมภาษณ์ได้หลังจากที่ระบุใน DS-160 ควรทำอย่างไรครับ

กำลังจะสมัคร Visa B-2 ไปอเมริกา แต่เนื่องจากคิวสัมภาษณ์ที่จะได้ผมพึ่งรู้หลังจากกรอกข้อมูลและ Completed DS-160 ไปแล้ว
โดยใน DS-160 ผมระบุว่าจะไปต้นเม.ย. 2022 แต่คิวที่จะได้สัมภาษณ์นั้นจะอยู่ที่ปลายมีนาคม 2022 เลยครับ เลยกลัวจะไม่ทัน 

ผมเลยมีข้อสงสัยว่า..
1. ควรจะกรอก DS-160 ใหม่ไปเลยหรือไม่ โดยหากกรอก DS-160 ใหม่ แล้วอันเก่าที่เรา Completed ไปแล้วข้อมูลมันจะยังค้างอยู่ในระบบรึป่าวครับ หากเรากรอกใหม่ซ้ำซ้อนจะมีประเด็นหรือไม่
2. ลองเสี่ยงจ่ายเงินนัดวันสัมภาษณ์ไปเลย คิวได้ปลายมีนาอาจจะกระชั้น หรือถ้าหากเราได้วีซ่าไม่ทันที่ระบุใน intended date of arrival ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะเป็นแค่วันคร่าวๆ แล้วเราค่อยเดินทางหลังจากนั้นก็ได้ จริงๆถ้าผมเดินทางจากวันที่ระบุไปก็ไม่เป็นไรครับ แต่ไม่รู้ว่าเขาจะมีประเด็นอะไรมั้ยถ้าวันที่เราไปสัมภาษณ์มันจะใกล้หรืออาจจะเลยช่วงที่เราระบุว่าจะเดินทางไปแล้ว

ขอบคุณครับ
หมายเหตุ: ถ้าหากแท็กห้องผิดต้องขออภัยด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่