อยากเข้า รอบ Portfolio วิศวะคอม ลาดกระบัง

พี่ๆพอจะแนะนำได้ไหมครับ ตามหัวข้อคือผมอยากเข้า สาขาวิศวะคอมพิวเตอร์ รอบ Portfolio ของ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง GPA (5 เทอม) เค้าใช้ 3.50 GPA ของผมรวมกัน 4 เทอม จะได้ประมาณ 3.38 ถ้าหาก GPA 5 เทอมของผมออกมาแล้วมันขาดอีกนิดนึงเช่น 0.2, 0.3 ก็คือไม่สมัครได้แล้วใช่มั้ยครับ แล้วไม่มีวิธีอื่นเลยหรอครับ แสดงว่าต้องรอเข้ารอบ โควตา กับ admission เลยใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่