ผมจะโพสต์ เป็นครั้งสุดท้ายเรื่องสัญญานโทรศัพท์ AIS ที่บ้านห่วยมากๆ

ผมประสบปัญหามาโดยตลอดระยะเวลา 4-5 ปีที่ผ่านมา แต่ก่อนไม่โทรบ่อยไม่ได้ใช้โซเชียลมีเดียเยอะเหมือนปัจจุบัน เลยไม่ได้พบปัญหาอะไรมากมาย แต่มาช่วงหลังโทรเยอะโซเชี่ยบเยอะขึ้น ไม่ไหวจริงๆจนผมโพสต์ไปปีก่อน ทาง AIS แก้ปัญหาคือลดค่าบริการให้ผมจำไม่ได้ 15 หรือ 20 เปอร์เซ็นต์ นาน 6 เดือน และผสานงานเรื่องปัญหาของผมไปทางหน่วยงานที่เกี่ยวของหน่วยงานก็แก้มาให้แต่มันไม่ได้ผลเพราะเสาสัญญานที่ใกล้สุดของบ้านผมมันไกลมากๆ ผมก็หวังมาโดยตลอดว่า เขาจะตั้งเสาสัญญาณเพิ่มแต่สรุปแล้ว ไม่แก้อะไรเลยตลอดระยะเวลา หลายปีที่มีปัญหา สัญญานอ่อนมากๆ 1-2 ขีด จาก สัญลักษณ์ 4G เปลี่ยนมาเป็นตัว H เป็นประจำเปิดรูปไลน์ยังลำบากเลยพ่อคุณ ล่าสุดวันนี้เองพี่ชายอยู่ชลบุรี โทรคุยกับแม่คุยไม่รู้เรื่อง เลยโทรมาบอกให้เปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่ให้แม่ซึ่งมันไม่ได้เกิดจากโทรศัพท์เพราะขนาดผมใช้ มือถือ 3-4 หมื่นเวลาไปบ้านก็เจอปัญหาเช่นกัน บ้านแม่ผมอยู่ บ้านเลขที่ 55/2 หมู่ 5 ตำบลรางพิกุล อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม 73140 ผมคงพอแล้วกับค่ายนี้เดี๋ยวหมดสัญญาผมจะย้ายค่ายให้หมดทุกเบอร์ที่จดทะเบียนไว้เลย ส่วนของแม่โดวิดดีขึ้นจะไปย้ายค่ายเช่นกัน รอมาตลาดแต่ไม่ไหวจริงๆ AIS ไม่แก้ไขอะไรเลย  รูปด้านล่างที่โพสต์ไปปีก่อน และโพสต์นี้จะเป็นโพสต์สุดท้ายเบื่อหน่ายระบาย

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่