แค่อยากเล่าให้ฟัง

เอาจริงมีเรื่องอยากมาเล่า เป็นเรื่องเมื่อ 2ปีก่อน คืออันนี้ยอมรับเลยว่าเป็นคนผิดเอง เรื่องมีอยู่ว่า...
เราขับมอไซต์กำลังจะไปซื้อของตอนสายๆ เราก็ขับของเราปกติจนกระทั่งเลี้ยวขวาแล้วคือเราลืมปิดไฟเลี้ยว
ทีนี้ก็มีรถเก๋งอะ ขับมาข้างๆเราก็ขับของเราแต่ออกจะขับเร็วหน่อย(ขับประมาณ60หรือ70นี่แหละนะคะ)
ถนนเป็นถนนทางเดียวแต่มี2เลนนะคะไม่รู้ว่าอธิบายแบบนี้จะเข้าใจมั้ย
ยอมรับเลยว่าขับเร็วจริงเพราะเรารีบด้วยแต่ประเด็นคือเราลืมปิดไฟเลี้ยว(ขอโทษด้วยนะคะลืมจริงๆ)
แล้วรถเก๋งที่ขับมาข้างๆอะคะ เค้าเหมือนตะโกนไม่แน่ใจนะแต่ได้ยินประมาณว่า "ไฟเลี้ยวๆอะไรสักอย่างนี่แหละ"
เราก็แบบเหวอไปนิดนึงแล้วรีบปิดแล้วพยักหัวให้เค้า(แบบขอบคุณค่ะ)แต่เรื่องไม่จบแค่นี้ เราไม่รู้ว่าเค้าโมโหอะไรเรารึป่าว
เค้าขับตามมาค่ะ เรากลัวมากเลยเลี้ยวไปอีกซอยนึงเค้าก็ขับมาข้างหน้าแล้วจอดดักเลยค่ะ แล้วก็ตะโกนด่าๆๆ
เหมือนจะลงจากรถลงมาหาเราด้วย เรากลัวเลยรีบถอยรถแล้วขับเข้าไปในซอยเล็กๆ เค้าก็ยังขับตามมาอยู่ดี
เราก็เลยเลี้ยวเข้าซอยแบบซอกแซกอะค่ะ มาหลบแปบนึงแล้วค่อยขับกลับออกมา จริงอยู่คือเราผิดเรารู้นะคะ
แต่คุณมาเตือนเราดีๆก็ได้ ไม่เห็นต้องไล่ตามเลยขอแค่บอกกันดีๆหรือบีบแตรก็ได้เราไม่โกรธไม่ด่าคุณแถมยังขอบคุณด้วยซ้ำ
แต่มาไล่ตามกันแบบนี้มันน่ากลัวมากๆจริงๆ อย่าไปทำกับใครนะคะ แล้วก็ถ้าผ่านมาเห็นกระทู้นี้ก็ต้องขอโทษในตอนนั้นด้วย
ที่เราลืมปิดไฟเลี้ยว ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่กล้าลืมเลยกลัวโดนขับไล่ตาม

ปล.ไฟเลี้ยวมอไซต์มันไม่มีเสียงนะคะบางทีก็ปิดบางทีก็ลืมปิดช่วงนั้นก็หลอนบ่อยๆแบบต้องก้มดูหน้ารถมอไซต์ตลอดเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่