🔎 โปรแกรมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 25 กรกฎาคม 2564 📌 ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง


แบดมินตัน รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
ประเภทหญิงคู่ รอบแบ่งกลุ่ม
08.40 น. จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ พบ คิม โซยอง /คอง ฮียอง (เกาหลีใต้)

ประเภทคู่ผสม รอบแบ่งกลุ่ม
10.00 น. เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย พบ ทอม กิคเคล / เดลฟิน เดลรูร์ (ฝรั่งเศส)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม
17.20 น. รัชนก อินทนนท์ พบ ลอรา ซาโรซี่ (ฮังการี)

ประเภทชายเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม
18.00 น. ตะวัน หวังเจริญ พบ ไค เชเฟอร์ (ฝรั่งเศส)

ยิงปืน
ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 06.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
07.00 น. ปืนสั้นอัดลม 10 เมตร หญิง รอบคัดเลือก (ธันยพร พฤกษากร, ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์)

07.00 น. ยิงเป้าบิน สกีตหญิง รอบคัดเลือก (สุธิยา จิวเฉลิมมิตร, อิศราภา อิ่มประเสริฐสุข)
08.00 น. ยิงเป้าบิน สกีตชาย รอบคัดเลือก

09.15 น. ปืนสั้นอัดลม 10 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

11.00 น. ปืนยาวอัดลม 10 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
13.30 น. ปืนยาวอัดลม 10 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ฟันดาบ 
ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.
ประเภทฟอยล์ บุคคลหญิง 
ประเภทเอเป้ บุคคลชาย

วอลเลย์บอลชายหาด รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น.

เรือพาย เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสดทาง AIS PLAY
08.00น. เรือกรรเชียงสองคนชาย พายคู่ รุ่น ไลท์เวท รอบแก้ตัว (ศิวกร วงศ์พิณ / นวมินทร์ ดีน้อย)

แฮนด์บอล รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น.

ยิงธนู 
ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น. 
ประเภททีมหญิง

ฮอกกี้ รอบแรก เริ่มเวลา 07.30 น.

เทนนิส รอบแรก

เทควันโด
ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสด : GMM25, AISPLAY / รอบชิง : PPTV, AISPLAY
- รุ่น 57 กก. หญิง 
- รุ่น 68 กก. ชาย

ยิมนาสติกสากล เริ่มเวลา 08.00 น.
หญิง รวมอุปกรณ์ รอบคัดเลือก

บาสเกตบอล 3x3 รอบแรก เริ่มเวลา 08.15 น.

วอลเลย์บอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 08.00 น.
ROC พบ อิตาลี
สหรัฐ พบ อาร์เจนตินา
เซอร์เบีย พบ โดมินิกัน
จีน พบ ตุรกี
ญี่ปุ่น พบ เคนยา
บราซิล พบ เกาหลีใต้

ซอฟต์บอล 
รอบแรก 
08.00 น. ออสเตรเลีย พบ สหรัฐฯ
12.30 น. แคนาดา พบ ญี่ปุ่น
18.00 น. อิตาลี พบ เม็กซิโก

เทเบิลเทนนิส 
เริ่มเวลา 08.00 น.
- ประเภทคู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง (สุธาสินี เสวตรบุตร)
- ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ประเภทคู่ผสม รอบรองชนะเลิศ
 
โปโลน้ำ รอบแรก เริ่มเวลา 08.00 น.

บาสเกตบอล รอบแรก
ทีมชาย กลุ่ม เอ
08.00 น. อิหร่าน พบ สาธารณรัฐเช็ก
19.00 น. ฝรั่งเศส พบ สหรัฐอเมริกา

ทีมชาย กลุ่ม บี
11.40 น. เยอรมนี พบ อิตาลี
15.20 น. ออสเตรเลีย พบ ไนจีเรีย

ว่ายน้ำ 
ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น.
- เดี่ยวผสม 400 เมตร ชาย
- เดี่ยวผสม 400 เมตร หญิง
- ฟรีสไตล์ 400 เมตร ชาย
- ผลัดฟรีสไตล์ 4x100 เมตรหญิง

จักรยาน 
ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 11.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
ประเภทถนน บุคคลหญิง (จุฑาทิพย์ มณีพันธ์)

ยูโด 
ชิง 2 เหรียญทอง
รอบ 32คน เริ่มเวลา 09.00 น. 
- รุ่น 52 กก. หญิง กชกร วรสีหะ พบ ซูมิยะ อิราอุย (โมร็อกโก)
- รุ่น 66 กก. ชาย
รอบแก้ตัว เริ่ม 15.00 น.

มวยสากล 
รอบแรก เริ่มเวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
รุ่นฟลายเวต 51 กก. หญิง
09.00 น. จุฑามาศ จิตรพงศ์ พบ รูเมซ่า บูอาลัม (แอลจีเรีย)
- รุ่นมิดเดิลเวต หญิง
- รุ่นไลท์เวต ชาย
- รุ่นไลต์ เฮฟวี่เวต ชาย

ยกน้ำหนัก 
ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.50 น. 
รุ่น 61 กก. ชาย
รุ่น 67 กก. ชาย

วินเซิร์ฟ เริ่ม 10.05 น.
10.05 น. RS:X ชาย Race 1 ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ 
13.05 น. RS:X หญิง Race 1 ศิริพร แก้วดวงงาม

กระโดดน้ำ 
ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น.
ประเภทหญิงคู่ สปริงบอร์ด 3 เมตร

สเก็ตบอร์ด 
ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น.
ประเภทสตรีท ชาย

ฟุตบอลชาย รอบแรก
14.30 น. กลุ่มซี : อียิปต์ - อาร์เจนตินา 
15.00 น. กลุ่มเอ : ฝรั่งเศส - แอฟริกาใต้
15.00 น. กลุ่มบี : นิวซีแลนด์ - ฮอนดูรัส
15.30 น. กลุ่มดี : บราซิล - ไอวอรี่ โคสต์
17.30 น. กลุ่มซี : ออสเตรเลีย - สเปน
18.00 น. กลุ่มเอ : ญี่ปุ่น - เม็กซิโก
18.00 น. กลุ่มบี : โรมาเนีย - เกาหลีใต้
18.30 น. กลุ่มดี : ซาอุดีอาระเบีย - เยอรมนี

ขี่ม้า 
ศิลปะบังคับม้า เริ่มเวลา 15.00 น.
ประเภททีม และบุคคล


แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่