มีใครเคยกู้เงินเรียนต่อต่างประเทศไหม?

พอดีอยากไปเรียนต่อเซ็มมงที่ญี่ปุ่นครับเลยกะว่าจะกู้เงินเรียนดูโดยบวกกับเงินเก็บของตัวเองแล้ว ได้ยินมาว่าไปอยู่ปี1สเตทเม้นต้องประมาน 800K 
ไปเรียน 2 ปี งบน่าจะประมาณ 1600K โคยคร่าวๆ ดูแล้วตัวเลยเหมือนจะเยอะ แต่ที่ญี่ปุ่นทำพาร์ทไทม์ได้ 28 ชม. ต่อสัปดาห์ เฉลี่ยทำวันละ 4 ชม. 
5 วัน ต่ออาทิตย์  จะได้ 6000 ต่ออาทิตย์ เดือนละ 24000 เป็นระยะเวลา 2 ปี เพื่อเก็บไว้ใช้หนี้เงินกู้ ตามที่คำนวนดูแล้วมันดูราบลื่นมากๆเลยครับ
เลยอยากถามคนมีประสบการณ์คนที่เคยกู้เงินเรียนต่อดูว่าพอเป็นไปได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่