เป็นคนที่คิดมาก กลัวว่าเค้าจะเอาเราไปนินทา

สวัสดีค่ะอันนี้เป็นกระทู้เเรกของเราเองนะคะ คือว่าเราน่ะเป็นที่คิดมากเเบบจิตตกระดับนึงเลยค่ะเพราะมันเกิดจากมีเพื่อนกลุ่มนึงที่เมื่อก่อนเราเคยอยู่ด้วยเเต่เราก็รู้สึกว่าเค้าทั้งกลุ่มไม่ชอบเราซักเท่าไหร่เหมือนโดนนินทาลับหลังคือมันจะเป็นเเบบว่าพวกเค้าก็เดินกัน3คนส่วนเราเป็นเศษเกินอยู่ด้านหลัง พอจะไปกินข้าวก็ไม่รอเราเลยเราไม่อยากอยู่ตรงนั้นเเล้วอ่ะค่ะมันอึดอัดไปหมดเราก็เลยไปเเชทถาม1ใน3คนนั้นอ่ะค่ะว่าเเบบเราจะร้องไห้เเล้วนะทำไมทำกับเราอย่างนี้ไม่เห็นเราเป็นเพื่อนเลยหรอเเต่นางก็ตอบว่าเราคุยกันไม่รู้เรื่องเเบบเค้าชอบkpopเเต่เราสายฝรั่งอ่ะค่ะเเล้วพวกนางก็เเบบเข้าสังคมตามเทรนอะไรประมานนี้อ่ะค่ะส่วนเราออกเเนวintrovertนิดนึงเราก็ออเคๆเรายอมก็ได้ จากนั้นเราก็ไปอยู่กลุ่มใหม่ค่ะเเละเราก็ได้เพื่อนมากลุ่มนึงไปได้สวยเลยค่ะเเต่เราก็ยังรู้สึกว่าพวกนางก็นินทาเราอยู่อ่ะค่ะเเต่พวกนางก็คงติคนเป็นเรื่องปกติมั้งคะลืมบอกไปว่าพวกนางก็มีคนในกลุ่มเยอะขึ้นค่ะ เเล้วช่วงตอนนี้เรียนออนไลน์เราก็รู้สึกสบายใจมากขึ้นนะคะที่จะได้ไม่ต้องเจอพวงนางเเต่ตอนเราพรีเซ้นอ่ะค่ะเหมือนพวกนางทั้งหมดก็เเบบขำๆเราอ่ะค่ะจนมีอยู่ครั้งนึงคือเราท้นไม่ไหวเเบบร้องไห้หนักมากค่ะก็เลยระบายให้เพื่อนฟังก็เริ่มดีขึ้น เเต่มันจะมีพรีเซ้นอีกระลอกใหม่อ่ะค่ะหนูไม่อยากเห็นพวกนางมาหัวเราะเยาะเราอ่ะค่ะเเละอยากเปลี่ยนความคิดของตัวเองอยากรักตัวเองมากขึ้นเเละมีความมั่นใจมากขึ้นค่ะ ช่วยหน่อยนะคะอมยิ้ม08
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่