หางาน

ดิฉันกับแฟนตกงานทั้งคู่เลยค่ะ  ตอนนี้ลำบากมาก ไม่ม่มีเงินแม้กระทั้งจะซื้อนมให้ลูกกินค่ะ เลยตัดสินใจลดประมาณลงให้  เหลือแค่ 2 ช้อน/ 8 ออนซ์ 
ให้พอได้กินครบเวลาไปวันๆ ครอบครัวของฉันก็ล้มละลายตายายของน้องก็ทำไร่แตงโมเป็นหนี้เพราะขายแตงไม่ได้ ส่วนครอบครัวของพ่อน้อง ย่าก็หาเงินใช้หนี้แทนพ่อน้องที่กู้ยืมเขามา เราเลยจำเป็นต้องหางานทำให้เร็วที่สุดค่ะ  เพื่อประคองครอบครัวไป  หนูไปสมัครงานทั่วจังหวัดหนองบัวลำภูแล้วจริงๆค่ะ ไปถ่ายรูปเป็น 2 โหล ไปสมัครเขาก็ไม่เรียกสักที  เลยอยากจะขอร้องไปถึงหน่วยงานรัฐช่วยหางานให้หนูทำด้วย มันลำบากจริงๆ ค่ะ ทุกวันนี้หนูไม่ได้ออกไปสมัครแล้ว เพราะไม่มีเงินค่าเดินทางแล้วค่ะ น้ำมันก็แพงต้องขอติดค่าน้ำมันค่ากับข้าวไว้กับร้านค้าก่อน  รบกวนช่วยผหนูด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ😭😭🙏
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่