รักเขามาก อยากตัดใจ

เรื่องของเจ้าของกะทู้เองครับ เป็นเรื่องราวของคนที่ผมชอบ ผมชอบเขามานานมาก เขาตรงสเปคทุกอย่างเลย ผมชื่นชอบเขามากๆ ...มีวันนึงเขาทักมาในไอจี เราได้คุบกัน เรากับเขาโอเคมาก แต่ไม่รู้นะ ว่า เขารู้สึกไง แต่ตลอดที่คุยมา เขาโทรมาหาตลอดแต่ เป็นเวลา ประมาณ 2 ทุ่ม ( ให้เหตุผลว่า เขาอ่านหนังสือเรียน ) แต่ด้วยความที่เราชอบเขามานาน เราก็พอรู้มาบ้าง ว่าเเขามีแฟนอยู๋แล้ว แต่พอได้มาคุยกัน เราก็เลยถามไปตรงๆว่า สรุปที่ทักมาต้องการไร "เขาบอกว่า ที่คุยอยู่พี่ไม่รู้ว่าพี่รู้สึกอะไร แต่ที่พี่รู้สึกคือ ร็สึกดี เราคุยกันแบบนี้ไปเรื่อยๆได้ไหม ( พี่เขามีแฟนอยู่แล้ว แต่ช่วงเป็นช่วงที่เขาไม่ค่อยเข้ากัน ) พี่เขาชอบมาเล่า ว่าคนที่คุยอยู่ไม่เหมือนเรา ที่เขาคบกันไม่ร็ว่าคบกันไปทำไม แต่เพราะเขามีความจำเป็นที่ต้องคบเลยต้องคย แต่เขาบอกว่า รู้สึกดีกับเรา ขอเป็นพี่น้องกันไปแบบนี้เรื่อยๆได้ไหม ขอโทรหาทุกวัน เค้าให้เหตุผลว่า คุยกับเราสบายใจ กล้าที่จะเล่า บลาๆ
- คือเราอะ รักเขามากเว้ย คือคนมันรักอะ แต่ทำไงได้ เราควรทำไงดีอะ เราอยากตัดใจนะเว่ย แต่พอเขาทักมาเรากลับรู้สึกดี ปากก็บอกไปนะ ว่าเราโอเค แต่เราเชื่อนะ ว่าหลายๆคน ไม่โอเคหรอก เราควรทำไงต่อดีอะ เราเศร้าจริงๆนะ
เกิดคำถามกับตัวเอง "อีกแล้วหรอวะ" ทำไมเรารักใครต้องเป็นแแบบนี้อะ ช่วยหน่อยนะครับ ทุกคนนน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่