ใครเลี้ยงน้องปอม​ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ​ กลุ้มใจหลายเรื่องเลย​ T^T

1.​เราเลี้ยงน้อง​ 5​ เดือน​ ตอนได้มาช่วง 3​ เดือน​ ฝึกอึฉี่ในถาดมาตลอด​ น้องทำได้บ้างไม่ได้บ้างแต่ส่วนใหญ่ได้​ แต่น้องมาขาหักใส่เฝือกมาเกือบ​ 2​ เดือน​เราจำกัดพื้นที่​(แต่ไม่ได้ขังกรง)​ น้องเก่งมากๆอึฉี่เรียบร้อย​นี่ใกล้ได้ถอดเฝือกเลยลองปล่อยน้องอิสระ​ น้องกลับอึฉี่ไม่เป็นที่อีกแล้ว​ ทำไงดีคะ😭
2.​ มีใครเลี้ยงน้องในตึกแถวบ้างคะ​ น้องซนมากไม่กล้าปล่อยน้องไว้ข้างล่าง​ เลี้ยงไว้ข้างบน​แต่อีกหน่อยน้องโต​ ต้องมีปัญหาวิ่งขึ้นลงบันไดแน่ๆ​ กลัวน้องสะโพกเคลื่อน​
ใครมีประสบการณ์ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ​ แอบเครียด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่