🧐 โปรแกรมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 24 กรกฎาคม 2564 📌 เทควันโด ชิง 2 เหรียญทอง [📺]


เทควันโด 
ชิง 2 เหรียญทอง
รุ่น 49 กิโลกรัม หญิง ( พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ )  
รุ่น 58 กิโลกรัม ชาย ( รามณรงค์ เสวกวิหารี) 


ยิงปืน 
ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 06.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
- ปืนสั้นอัดลม 10 เมตร ชาย
- ปืนยาวอัดลม 10 เมตร หญิง 

เรือพาย 
เริ่มเวลา 09.20 น. ถ่ายทอดสดทาง AIS PLAY
- เรือกรรเชียงสองคนชาย พายคู่ รุ่น ไลท์เวท (ศิวกร วงศ์พิณ / นวมินทร์ ดีน้อย)  (ถ่ายทอดสด : GMM ช่อง 25, AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 2)

แบดมินตัน
รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสดทาง AIS PLAY
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม
07.40 น. บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธ์ พบ มาเซียส ดาเนียลา (เปรู) (ถ่ายทอดสด : GMM ช่อง 25, AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 1)

ประเภทหญิงคู่ รอบแบ่งกลุ่ม    
09.40 น. จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ พบ เฉิน ชิงเฉิน / เจีย ยี่ฟาน (จีน) (ถ่ายทอดสด : GMM ช่อง 25, AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 1)

ประเภทคู่ผสม รอบแบ่งกลุ่ม
16.40 น. เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย พบ โจชัว ฮัลเบิร์ต-ยู / โจเซฟิน หวู (แคนาดา) (ถ่ายทอดสด : GMM ช่อง 25, AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 1)

ฟันดาบ 
ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
- ประเภทเอเป้ บุคคลหญิง 
- ประเภทเซเบอร์ บุคคลชาย

เทเบิลเทนนิส
 เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY, Thai PBS
- ประเภทชายเดี่ยว
13.00 น. - ประเภทหญิงเดี่ยว อรวรรณ พาระนัง พบ เมลานี ดิอาซ (เปอร์โตริโก)  (AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 2)
- ประเภทคู่ผสม

แฮนด์บอล 
รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น. 
10.50 น. ฝรั่งเศส พบ อาร์เจนตินา ถ่ายทอดสด AISPLAY

ยิงธนู 
ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น. 
- ประเภททีมผสม

ฮอกกี้ 
รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

ซอฟท์บอล
ซอฟท์บอล รอบแรก เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

ยิมนาสติก
ยิมนาสติกสากล ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY
- ชาย รวมอุปกรณ์ รอบคัดเลือก เริ่มเวลา 08.00 น.

วอลเลย์บอลชายหาด
วอลเลย์บอลชายหาด เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY

บาสเกตบอล 
บาสเกตบอล 3x3 รอบแรก เริ่มเวลา 08.15 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

เทควันโด
เทควันโด ชิง 2 เหรียญทอง 
เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสด : (ถ่ายทอดสด : GMM ช่อง 25, AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 3)
09.38 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบ 16 คนสุดท้าย :  พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ  (ถ่ายทอดสด : GMM ช่อง 25, AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 3) 
10.48 น. รุ่น 58 กก. ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย  รามณรงค์  เสวกวิหารี พบ ซาฟวาน คาร์ลิล (ออสเตรเลีย) (ถ่ายทอดสด : GMM ช่อง 25,
AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 3)

12.00 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ (ถ่ายทอดสด : GMM ช่อง 25, AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 3)
12.15 น. รุ่น 58 กก. ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ (ถ่ายทอดสด : GMM ช่อง 25, AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 3)

14.00 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ (ถ่ายทอดสด : GMM ช่อง 25, AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 3)
14.15 น. รุ่น 58 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ (ถ่ายทอดสด : GMM ช่อง 25, AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 3)
       
17.00 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบแก้ตัว (ถ่ายทอดสด : GMM ช่อง 25, AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 3)
17.15 น. รุ่น 58 กก. ชาย รอบแก้ตัว (ถ่ายทอดสด : GMM ช่อง 25, AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 3)

18.30 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบชิงเหรียญทองแดง (ถ่ายทอดสด : GMM ช่อง 25, AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 3)
18.45 น. รุ่น 58 กก. ชาย รอบชิงเหรียญทองแดง (ถ่ายทอดสด : GMM ช่อง 25, AIS PLAY OLYMPIC ช่อง 3)

19.30 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบชิงเหรียญทอง ถ่ายทอดสด (ถ่ายทอดสด :  JKN ช่อง 18, AIS PLAY ช่อง 3)
19.45 น. รุ่น 58 kg. ชาย รอบชิงเหรียญทอง ถ่ายทอดสด  (ถ่ายทอดสด :  JKN ช่อง 18, AIS PLAY ช่อง 3)

ยูโด 
ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY
- รุ่น 48 กก. หญิง 
- รุ่น 60 กก. ชาย 
 
จักรยาน 
ชิง 1 เหรียญทอง  
09.00 น. ประเภทถนน บุคคลชาย (ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY, JKN18) 

มวยสากล
มวยสากลสมัครเล่น รอบแรก เริ่มเวลา 09.00 น. 

09.40 น. เวลเตอร์เวต รุ่น 64-69 กก. หญิง 
ใบสน มณีก้อน พบ ดอลกาโซว่า ซาดัต (รัสเซีย) (ถ่ายทอดสด : ThaiPBS ช่อง 3 , AIS PLAY)

16.03 น. เฟเธอร์เวต รุ่น 52-57 กก. ชาย 
ฉัตรชัยเดชา บุตรดี พบ แมค กริล ปีเตอร์ (สหราชอาณาจักร) (ถ่ายทอดสด : ThaiPBS ช่อง 3 , AIS PLAY)

ฟุตบอลหญิง
รอบแบ่งกลุ่ม
14.30 น. กลุ่มอี : ชิลี พบ แคนาดา ถ่ายทอดสด (ถ่ายทอดสด : JKN18, AIS PLAY)
15.00 น. กลุ่มเอฟ : จีน พบ แซมเบีย ถ่ายทอดสด (ถ่ายทอดสด : Thai PBS, AIS PLAY)
15.30 น. กลุ่มจี : สวีเดน พบ ออสเตรเลีย (ถ่ายทอดสด : AIS PLAY)
17.30 น. กลุ่มอี : ญี่ปุ่น พบ สหราชอาณาจักร  (ถ่ายทอดสด : AIS PLAY)
18.00 น. กลุ่มเอฟ : เนเธอร์แลนด์ พบ บราซิล ถ่ายทอดสด (ถ่ายทอดสด : AIS PLAY)
18.30 น. กลุ่มจี : นิวซีแลนด์ พบ สหรัฐอเมริกา (ถ่ายทอดสด : AIS PLAY)

ขี่ม้า 
ประเภท ศิลปะบังคับม้า
15.00 น. ประเภททีม และ บุคคล 

ว่ายน้ำ 
ว่ายน้ำ รอบคัดเลือก เริ่มเวลา 17.00 น.  (ถ่ายทอดสดทาง : AIS PLAY ช่อง 2)
- เดี่ยวผสม 400 เมตร ชาย
- ผีเสื้อ 100 เมตร หญิง
- ฟรีสไตล์ 400 เมตร ชาย
- เดี่ยวผสม 400 เมตร หญิง
- กบ 100 เมตร ชาย
- ผลัดฟรีสไตล์ 4x100 เมตร หญิง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่