ช่วยแนะนำtablet ราคาไม่เกิน 8500บาทหน่อยค่ะ

เราเน้นเอาไว้เรียนเป็นหลักค่ะ เอาไว้จดเล็คเชอร์ ทำการบ้าน เขียนโฟว์ชาร์ตค่ะ แล้วก็เรามีแผนจะเรียนป.โทปีหน้าด้วยค่ะ พวกงานพิมเอกสารอะไรพวกนี้ก็น่าจะมี แต่โน๊ตบุ๊คเราใกล้พังแล้วค่ะ ให้ซื้อโน๊ตบุ๊คใหม่คงไม่ไหว เพราะยังเป็นนศ.อยู่ ไม่มีเงินเดือนเป็นของตัวเองค่ะ ต้องหักค่าขนม หรือทำพาร์ททามเพิ่มมาจ่ายค่ะ แล้วเราอยากได้ที่มันวาดภาพ ออกแบบภาพได้นิดหน่อย อย่างพวกโลโก้ ฉลากสินค้าค่ะ แต่ไม่เน้นพวกกราฟฟริคดีไซน์advance อะไรมาก เอาแค่พอใช้งานได้

เราไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง tablet เลยค่ะ เพราะเมื่อก่อนก็ใช้โน๊ตบุ๊คเป็นหลัก มีแอบไปใช้ไอแพดของเพื่อนนิดๆหน่อยๆ แต่เงินไม่น่าจะพอซื้อค่ะ เลยจะหาของยี่ห้ออื่นแทน ใครมีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติมก็แนะนำได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่