ถอนฟันกรามล่างขวาเมื่อ 3ปีที่ผ่านมา ฟันล้มควรจัดไหม?

เมื่อ3ปีที่แล้วผมฟันผุบริเวณฟันกรามล่างขวาซี่แรก ผุจนปวดเลยไปถอนที่โรงบาลรัฐและหมอไม่ได้แนะนำบวกกับผมไม่ได้ศึกษาว่ามันจะล้ม
ซึ่ง 1-2 ปีที่ผ่านผมสังเกตุรู้หน้าตัวเองเริ่มเบี้ยวตอนนั่นไม่ได้คิดอะไร แล้วตอนนี้มันเริ่มเห็นชัดมากขึ้นบวกกัยฟันที่โน้มตัวลงช่องว่าง ผมควรจัดฟันไหมครับ 
ตอนนี้ผมติดต่อกับคลินิกหนึ่งในลพบุรีคำถามของผมคือ

1.) ผมควรไปพบทันตแพทย์ผมรู้ครับช่วยให้พี่วินิจฉัยหน่อยครับว่าค่าเครียร์ปากต้อฃหมดเท่าไหร่ครับ
     เพราะว่าโปรโมทชั่วเขาไม่รับเครียฟัน 
ลักษณะฟันผม ฟันกรามซี่แรกมีช่องว่างฟันคุดออกขวาข้างเดียวข้างที่มีช่องว่างฟันกรามซี่ที่สองเริ่มล้ม

ควรทำยังไงครับถามฟันคุดไหม?
ค่าใช้จ่ายเครียช่องปาก?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่