ช่วยแนะนำผู้หญิงโง่ๆคนนี้หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ดิฉันอยู่กินกับแฟนมาได้5ปีดิฉันทำหน้าที่ทุกอย่างแทนเขาหมด ตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกันดิฉันทะเราะกันบ่อยด้วยความไม่เข้าใจกัน แฟนติดพนันเป็นหนี้สินฉันก็ยังสู้เคียงข้าง แต่แฟนดิฉันเป็นคนปากร้ายพูดไม่ดีด่าทอดิฉันสารพัด ทุกครั้งดิฉันต้องอดทนอดทน โดนตบตี ไล่หนี ชีวิตดิฉันต้องอยู่ในกำมือของเขา มาวันนี้ เขาบอกไม่ได้รักฉัน เขาติดต่อกับอดีตแฟนของเขา เขาขอเลิกบอกเราปล่อยเขาไป แต่เราก็ทำใจไม่ได้ ช่วยดึงสติคนหน้าโง่แบบเราหน่อยค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ลองคิดมุมนี้นะคะ ...

ว่ามันถึงเวลาที่คุณ จะได้ “หมดกรรม สิ้นสุดความทรมานอันยาวนานนี้เสียที”

บอกตัวเองว่า สามีคนนี้  ไม่มีอะไรน่าเสียดาย

ไม่ว่า ในอดีต คุณเคยทำกรรมใดร่วมกันมา ให้ถือว่าชดใช้หมดสิ้นแล้ว อโหสิกรรมต่อกันอย่างเด็ดขาด

หยุดตามเขา หยุดอ้อนวอน หยุดเรียกร้องหามือเท้า และ ถ้อยคำของเขามาทำร้ายคุณอีก

อาจจะโหวงเหวง ในช่วงแรกๆ

แต่คุณก็ต้องเข้มแข็งค่ะ ทนเจ็บเพราะเขามาได้ห้าปี เปลี่ยนมาทนเหงาเพราะไม่มีเขา เจ็บไม่นานหรอกค่ะ เดี๋ยวก็หาย

ชีวิตใหม่รออยู่ข้างหน้า อย่ามองกลับหลัง อย่าอาลัยอาวรณ์ให้กับ ปฏิกูลที่คุณต้องทิ้งไปเลยค่ะ

ไม่เป็นไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่