เป็นคนชอบปลูกต้นไม้ แต่จำเป็นไหมคะว่าจะต้องจำชื่อได้หมดทุกต้น

กระทู้คำถาม
เราเป็นคนชอบปลูกต้นไม้ค่ะ บ้านมีต้นไม้หลายชนิดมาก เวลาว่างเราชอบไปร้านขายต้นไม้ ซื้อมาปลูกบ่อยๆ แต่บางครั้งจำชื่อสับสน หรือบางครั้งจำชื่อไม่ได้ หรือจำได้ไม่ครบทุกต้น แบบนี้ถือว่าแปลกไหมคะ คือบางต้นชื่อเค้าก็มีหลายชื่อน่ะค่ะ ตัวอย่างเช่น คาลาเทีย หรือคล้า มันก็มีหลายแบบ หลายลาย อะไรทำนองนี้ ขอความเห็นหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่