เมื่อ baritone อย่างผม ร้องเพลงระดับเสียง bass part 4

กระทู้สนทนา
เพลง music lover มันน่าสนุกตรงที่ต้นฉบับ มีผู้ชายร้องตอนท้ายด้วย
เพราะฉะนั้นการที่ผมจะลด 2 octaves ทั้งเพลง ผมก็จะต้องลดไปอีก 1 ตอนท้าย งานนี้ต่ำสุดคือ A#0

แต่เนื่องจากมันต่ำจริงต่ำจัง ดั่งขุดดินจนข้ามไปอีกฟากโลก ฮะฮ่า ก็ว่าไป
ช่วงท้ายผมใช้เสียงเต็มไม่ได้แล้วครับ ต้องใช้ fry ช่วยครับ (เพี้ยนเยอะด้วย คุม fry ไม่เก่ง ฮะฮ่า)

ส่วนเสียงเต็มที่ต่ำที่สุดคือ G#1 ครับ ตอนช่วงแรกๆ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่