ปู่แฟนเสีย แต่แฟนไม่ได้ชวนเราไปงานศพ

ตามหัวข้อเลยค่ะ แม่แฟนเหมือนจะไม่ค่อยโอเคกับเราเท่าไหร่ แต่เราก็ไปมาหาสู่กันตลอด เราเคยไปอยู่ที่บ้านแฟนมาบ้าง แต่พอมีปัญหาเลยกลับมาอยู่บ้านตัวเอง จนล่าสุดเราต้องแอบเข้าบ้านแฟน เพื่อหาเวลาอยู่ด้วยกัน จนมาถึงเมื่อวาน ปู่เค้าเสียและเค้าก็ได้ Wfh อยู่แล้วด้วย เลยไปช่วยที่งานศพ ก็เห็นเค้าเล่าว่ามีญาติฝั่งปู่กับย่ามา และก็พ่อแม่พี่น้อง อาหลาน ( ญาติฝั่งแม่แฟน ) มากันพอสมควร ซึ่งเราก็อยู่ที่บ้านเรานี่แหละค่ะ ไม่ได้ทำไร ว่างมาก แต่แฟนกลับไม่ชวนเราไปงานศพเลย เราน้อยใจแฟนนะคะ แต่ก็พยายามมองในแง่ดี คิดว่าเค้าคงยุ่ง ถ้าเราไปอาจจะไปเกะกะเค้ารึป่าว เค้ากลัวไม่มีเวลาดูแลเรารึป่าว ( คือเราอยากไปช่วยนะคะ ไม่ได้อยากไปเป็นแขก ) ปู่กับย่าเค้าถามว่าสนิทกันมั้ย ก็เฉยๆนะคะ เพราะแฟนก็ไปหาปู่เค้านานๆทีอยู่แล้ว ช่วงที่เราอยู่บ้านแฟนเราก็ไปด้วยตลอด และเราก็ไม่กล้าเอ่ยปากถามเค้าด้วยว่า ไม่ชวนเราไปงานศพหน่อยหรอ คือเราน้อยใจอะค่ะ และปกติเป็นคนคิดมากอยู่แล้วด้วย เราอยากฟังความเห็นจากคนอื่นดูบ้างค่ะ ว่าเราควรทำยังไงดี หรือมีคำพูดอะไรที่จะทำให้เราไม่น้อยใจมั่งมั้ยคะ เราน้อยใจจริงๆค่ะ 😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่