หน้าจอโน้ตบุคกระพริบ

เรื่องมีอยู่ว่า แบตหนูเสื่อม เพราะมันขึ้นว่าแบตไม่มี แต่ทั้งๆที่ยังไม่เคยถอดแบตออกเลยตั้งแต่ซื้อมา ผ่านไปซัก 6-7 เดือน เลยไปเปลี่ยนแบตที่ห้างแห่งหนึ่ง พอเอาแบตหนูออกแล้วเอ่แบตเขาเข้า มันก็ขึ้นมีแบตแล้ว แต่เปอร์เซนต์แบตไม่ขึ้นไม่ลง เลยลองถอดสายชาร์จออกดูว่ามันจะดับไหม สรุปจอดับ ทั้งๆที่พึ่งใส่แบตใหม่เข้าไป เขาเลยบอกหนูว่าการ์ดอะไรนี่แหละเสียหรือเปล่า เขาแนะนำให้หนูเอาเข้าศูนย์ ต่อมาหนู่เอาไปเข้าศูนย์ แต่แบตมันหมดสต๊อกต้องรอ แต่ช่วงนั่นจะสอบเลยไม่นอแล้วเอากลับมาบ้านเลย ใช้ไปสักพักใหญ่ๆ จอเริ่มกระพริบ เดี๋ยวหนูแนบรูปไว้ให้ มันอัปวิดิโอลงไม่ได้ หนูเลยอยากทราบว่าจอหนูมันกระพริบเพราะอะไรคะ ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่