ขอถามเป็นความรู้เกี่ยวกับซิฟิลิส

ในกรณีที่เราได้ฉีดยาที่สะโพกครบ 3 อาทิตย์แล้ว หลังจากนั้น 3 เดือน ไม่ได้ตรวจเช็คค่า Title เพิ่มเติม ต่อมาได้มีการออรัลเซ็กด้วยการใช้ปาก จากนั้นประมาณ 2-3 อาทิตย์ ก็เริ่มสังเกตได้ว่า เริ่มมีจุด แดงๆจางๆ ขึ้นที่ฝ่ามือฝ่าเท้า +มีแผลร้อนในขึ้นเป็นเม็ดๆขาวๆเล็กๆกระจายอยู่ทั่วช่องปาก เจ็บคอกลืนน้ำลายลำบาก เป็นไปได้ไหมครับ ที่จะกลับมาเป็นพวกผื่นหรืออาการของซิฟืลิส เพราะก่อนฉีดยาที่สะโพกมีค่า ที่1:8 หลังจากนั้น 3 เดือน ได้มีการออรัลเซกและรู้สึกว่ามีอาการโรคซิฟิลิสพอไปตรวจค่าอยู่ที่ 1:4 พอถามหมอหมอบอกว่าผลไปเป็นด้วยดีตามการรักษาเพราะค่าลดลง แต่ผมกลับรู้สึกว่าทำไมเหมือนได้รับเชื้อมาเพิ่ม ผมต้องการจะฉีดยาอีกสามารถขอหมอได้ไหมครับ ตามวิธีการรักษา ถ้าเราไม่สบายใจ แค่เราอยากฉีดซ้ำจะได้ไหมครับ ยินดีเจ็บตัวครับ แต่ผมอยากให้หมอฉีดยาให้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่