ผมเป็น untrained untrained untrained tenor !!! (พลีชีพ)

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับ

ไหนๆผมก็รู้ตัวละว่าเสียงเต็มสูงผมมันกำลังจะสาปสูญเต็มที

ผมก็เลยอยากจะส่งท้ายตัวเอง ด้วยการร้องเพลงของ tenor 4 เพลง ที่มันเสียงสูงพอสมควร (คือสูงมากสำหรับผมนั่นแหละ)

เพลงแรก เล่นของสูง - bigass หนึ่งในเพลงชาติคาราโอเกะ
เพลงนี้ ผมตึงมากเลยครับ ถึงจะไม่ค่อยมีบาดแผลที่ชัดเจน แต่ผมรู้ตัวว่าไปต่อไม่น่าไหว ก็เลยร้องแค่ท่อนเดียว
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ต่อมา รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง - ติ๊ก ชิโร่ ถือว่าเป็นเพลงชายที่เสียงสูงเป็นอันดับต้นๆของไทย
แต่ผมไม่ได้ร้องเสียงเต็ม ร้องจบได้อยู่ แต่ก็หนักหน่วงใช้ได้

โปรดส่งใครมารักฉันที - instinct
โปรดส่งผมไปรักษาที - ผมเอง

และสุดท้าย สองรัก - zeal
เพลงนี้ผมใส่อารมณ์จนพาตัวเองจบได้ โอเคครับ

จริงหรือไม่ ที่ baritone ร้องเพลงของ tenor ได้ดี?

จริงอยู่แล้วครับ เยอะแยะครับ แต่คงไม่ใช่ผม อ่อ ไม่สิ กระทู้ที่แล้ว ร้อง tenor ยังไงให้สบาย งงเลย
แต่ของต่างประเทศ ไม่เคยเจอ tenor ที่ร้องเสียงกลางๆ ค่อนไปทางต่ำเหมือนไทยเราเลยแฮะ (ไม่ใช่ทำเสียงนะ ร้องเป็นเพลงเลย)

วันนี้ก็เล่นซะแสบคอเลยครับ กระทู้หน้าเปลี่ยนเป็นแชร์เพลงคนอื่นบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่