รบกวนช่วยคำนวนค่าน้ำมันYARIS 2010ไปกลับวันละ22กม.หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน พอดีว่าดิฉันเป็นมือใหม่หัดขับค่ะ แล้วที่ทำงานจะให้รถ Toyota YARIS 2010 เพื่อขับไปทำงานโดยมีข้อเสนอว่าสามารถเบิกค่าน้ำมันได้ จากที่พักไปที่ทำงานประมาณ 11 กม ไปกลับรวมเป็น 22 กม ค่ะ ดิฉันจึงอยากทราบว่า ถ้า ดิฉันเติม แก๊สโซฮอล์ 95 ลิตรละ 29.75 บาท โดยขับรถไปทำงาน จันทร์ ถึง เสาร์ ดิฉันจะต้องเตรียมเงินเสียค่าน้ำมันเดือนละเท่าไหร่คะ พอดีว่าจะเริ่มเดือนหน้า เลยอยากรู้ว่าต้องเตรียมเท่าไหร่ก่อนไปเบิก
รบกวนด้วยนะคะ 

ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น