ช่วยด้วยค้าบ Laptop เชื่อมต่อ wifi ไม่ได้หลังจาก sleep

ผมใช้งานแล็ปท็อปปกติเลยครับ แต่วันนี้ไป sleep พอเปิดมาก็เชื่อมต่อไวไฟไม่ได้เลยครับ ลองเปิดปิด router แล้วครับ ผมใช้ Lenovo ideapad gaming 3 15ARH05 ครับ ไม่เคยมีปัญหานี้เลย ขอรบกวนด้วยนะครับ ลองมาหลายวิธีเลยครับ ต้องเรียนออนไลน์อีก

troubleshooting ขึ้นแบบนี้ครับ

Device manager ขึ้นแบบนี้ครับ

Adapter option ขึ้นแบบนี้ครับ

ipconfig /ALL ขึ้นแบบนี้ครับ

ขอบคุณที่มาอ่านนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ลองวิธีนี้ครับ
ตรง adapter option
รายการมี 3 อัน
คลิกขวา อันที่เป็น wireless
เลือก disable

ปล่อยไว้ 1 นาที
คลิกขวา เลือก enable
แล้วทดสอบดูใหม่ครับ

(กรณีรีบด่วนเรียน online
ให้หาสาย lan ตั้งรอไว้เผื่อฉุกเฉินครับ)​
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่