win10home ใส่แรม 32GB แล้วขึ้น 15.9 usable รบกวนช่วยแนะนำทีครับ

สวัสดีครับ ผมลอง หาวิธีแก้ใน google แล้ว ให้ตั้งค่าใน mscconfig 

ผมแก้แล้ว windows ก็ยังเห็น แรมไม่เต็มอยู่อะครับ

แต่ที่อ่านมาเหมือนเป็น windows 10 รุ่น Home ด้วยหรือเปล่าครับที่มองเห็น แรม แค่ 16 GB

อันนี้ข้อมูล กับอีกข้อมูลที่ผมหา คือ ไม่ได้ อัพเดท firmware ของ เมนบอร์ด หรือเปล่าทำให้ไม่เห็น แรมเต็มค่าครับ

ขอบคุณนะครับ รบกวนด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่