ฉีดวัคซีนที่บางซื่อสำหรับผู้สูงอายุ 60 ปี+ ช่วงหลังวันที่ 21 ก.ค. 2564 ผู้ติดตามจะได้ฉีดด้วยไหม

พอดีจะพาคนที่บ้านไปฉีดวัคซีนที่บางซื่อค่ะ แล้วเห็นว่ามีผู้ติดตามได้ 1 คนที่จะได้รับวัคซีนด้วย เลยคิดว่าจะไปที่บางซื่อค่ะ
แต่ประเด็นคือมีพี่ที่ออฟฟิตพาคนที่บ้านไปมาแล้วแต่เขาซึ่งเป็นผู้ติดตามไม่ได้ฉีด 
เลยอยากจะมาสอบถามหน่อยค่ะ เผื่อมีคนอื่นที่เข้ามาอ่านกระทูแล้วได้รับวัคซีนไปแล้ว
เพราะในบางหน้าเว็บมีคนที่บอกได้ และอีกบางเว็บบอกว่าผู้ติดตามไม่ได้ 
เลยสับสน เพราะถ้าไม่ได้จริงๆ ก็จะไม่ไปค่ะ เพื่อลดความเสี่ยง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่