สอบถาม ชื่อเรื่องหนังไทยค่ะ เก่ามากแล้วค่ะ

อยากรู้ชื่อหนังไทยค่ะ 
เป็นหนังเก่ามากแล้วค่ะ จำชื่อเรื่อง นักแสดง ไม่ได้เลยค่ะ

*** ฉากที่จำได้คือ ฉากตลก เหมือนจะอยู่งานวัดแล้ว แล้วมีกิจกรรมให้เล่น
     ให้เข้าไปในเต้นท์มีป้ายบอกว่าจะเจอรัก เข้าไปก็เจอ สบู่ Lux 
     จำได้อีกฉากคือ ป้ายบอกว่าจะเจอ เนื้อคู่ สรุปเจอ เนื้อ 2 ชิ้น วางคู่กัน

ใครเคยดูหรือจำชื่อเรื่องได้บอกหน่อยนะคะ อยากดูอีกครั้งนึง แต่จำชื่อเรื่องไม่ได้ คิดไม่ออกเลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่