น้องแมวโดนดัมเบลตกใส่ขา แผลแบบนี้จะรักษายังไงให้หายเร็วที่สุดดีคะ

สวัสดีค่ะ น้องแมวของเราเกิดอุบัติเหตุขึ้น เราพาไปหาคุณหมอที่คลินิกมา เจอค่ารักษาทำแผลไปรอบแรก 700 กว่าบาทแล้ว แล้วหมอบอกให้ล้างแผลแบบต่อเนื่องทุกวัน ล้างแผลก็ตกวันละ 150 แล้วค่ะ วันไหนต้องโดนฉีดยา หรือรับยาเพิ่ม ก็จะหนักกว่านี้อีก เรายังหาเงินใช้เองไม่ได้เลยค่ะ หมอบอกต้องไปอย่างน้อย 2 อาทิตย์ ถึงจะเริ่มทำแผลเองได้ มีวิธีไหนหรือยาตัวไหนช่วยให้แผลน้องดีขึ้นหรือหายเร็วๆมั้ยคะ
ปล. รูปน่ากลัวนิดนึงนะคะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่