ลุงเพิ่งฆ่างูเห่าไปเมื่อวานนี้ แล้วงูตัวอื่นจะตามกลิ่นมามั้ยคะ?

ตามหัวข้อเลยค่ะ เมื่อวานนี้ช่วงตอนกลางคืนเราออกไปซื้อข้าวที่ข้างนอกมากำลังจะเข้าบ้านแต่แม่ตะโกนมาว่าอย่าเข้ามามีงูอยู่หน้าบ้านตรงที่วางรองเท้าค่ะ ตอนนั้นเราทำอะไรไม่ถูกเลยเพราะเราเป็นคนที่กลัวสัตว์เลื่อยคลานมาก เราก็เลยขับรถไปบ้านยาย หลังจากนั้นไม่นานแม่เราโทรมาบอกว่ามันตายแล้วเราเลยรีบกลับบ้านเพราะว่าแม่เราอยู่บ้านคนเดียวเลยเป็นห่วงท่านมากๆ พอเราถึงบ้านเราถามแม่ว่าเป็นงูอะไรแม่บอกว่าเป็นงูเห่าคือเราช็อคมาก หลังจากนั้นเราก็ทำความสะอาดตรงที่งูตายคือเลือดของมันยังติดอยู่ แล้วเราสงสารมันมากเราทำความสะอาดไปด้วยบอกขอโทษไปด้วยตอนนั้นเราได้แต่คิดว่าพวกของมันจะมาบ้านเราอีกมั้ยเพราะบ้านเรามีกันแค่สองคนแม่ลูกแถมยังมีเด็กเล็กมาวิ่งแถวหน้าบ้านอีก หลังจากนั้นเราก็นอนไม่หลับจนถึงตี4เลยค่ะ เราไม่สบายใจเราเลยเเผ่เมตตาให้งูที่ตายไปบอกเจ้าที่เจ้าทางว่าอย่าให้เขาเข้าอยู่ในบริเวณบ้านเลยต่างคนต่างอยู่เขาควรอยู่ในที่ของเขาเราไม่เคยบุกรุกในที่ของเขาเลย

ปล.ตอนเราล้างทำความสะอาดเราล้างแค่น้ำเปล่าอยู่หลายรอบค่ะ เราไม่รู้ว่าต้องใช้ไฮเตอร์น้ำยาล้างห้องน้ำด้วย อีกอย่างเราไม่เห็นงูหรือเห็นเหตุการณ์ตอนลุงฆ่านะคะ
******ช่วยให้คำแนะนำเราหน่อยนะคะตอนนี้เรายังไม่สบายใจเลย;-;
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่