ขอบคุณ.....ความรู้สึกดีๆที่มอบให้กัน

ย้อนกลับไปช่วงปลายเดือนมีนาคม วันนั้น เป็นวันเกิดของฉัน ฉันจึงได้เดินทางไปวัด เพื่อทำบุญถวายอาหารพร้อมกับสังฆทานกับหลวงตา

ในใจของฉันขอพรว่าจากนี้ไปขอให้มีแต่สิ่งดีดี คนดีดีเข้ามาในชีวิต งานดีๆ ความรักดีดี  มิตรภาพดีดี สุขภาพดีดี ขอให้แม่สุขภาพแข็งแรงอยู่กับลูกที่แสนดื้อคนนี้ไปนานๆ

หลังจากทำบุญเสร็จนั้น ฉันก็เข้ามาเปิดหากระทู้ในพันทิปอ่านเหมือนทุกวัน

แต่ในวันนั้น ฉันได้พบกับใครคนหนึ่ง ด้วยอะไรดลใจไม่รู้ ปกติไม่เคยหลังไมค์ไปหาใครก่อนด้วยนะ ฉันเลย หลังไมค์ไปหาเขา สอบถามเกี่ยวกับเมนูอาหาร 

หลังจากนั้น เราสองคนก็หลังไมค์คุยกัน เรื่อยมา  มีงอนบ้างน้อยใจบ้าง (ฉันเองที่เป็นคนงอน น้อยใจ)แกล้งกันบ้าง น่าจะผลัดกันแกล้งแล้วล่ะอันนี้

ยิ่งคุยก็ยิ่งรู้สึกได้ว่า พี่แกเป็นคนดีคนนึง คุยด้วยแล้วสบายใจ รู้สึกปลอดภัย เหมือนคุยกับญาติผู้ใหญ่คนนึง ส่วนพี่แกนั้น จะปวดหัวไหมเวลาที่คุยกับเรานั้นอีกเรื่องนึง555

เป็นผู้ชายคนเดียวที่เราคุยหลังไมค์ด้วยได้นาน คนอื่นเขาทนความป่วนืความกวนของเราไม่ไหวหายหมด

ขอบคุณนะคะพี่ชาย ที่มาทำให้หนูหายเหงา และรู้สึกดี รู้สึกอุ่นใจ เมื่อได้รู้ว่าเวลามีคนห่วงใยมันเป็นยังไง

หนูสัญญาว่า มิตรภาพของเราสองคนจะไม่มีวันจางหายแน่นอน และขอสัญญาว่า จะอยู่ป่วน อยู่กวนพี่ เอ้ยเป็นกำลังใจแบบนี้ตลอดไป จนกว่าพี่จะไม่ต้องการมัน

ขอบคุณที่เข้ามาเป็นพี่ชายดีดี และเป็นสิ่งดีดี ให้หนูนะคะ

อย่าทำงานเพลินจนลืมพักผ่อนด้วยหล่ะ
พี่ชาย
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
115  วันรวมทั้งวันนี้ครับ
น้องลิงน้อย
หนูเองก็เป็นสิ่งดีๆในชีวิตพี่
เช่นกัน

ขอบคุณเช่นกันครับ
#เจ้าลิงดื้อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่