หยุดงานโดนหักเงินใหม

หยุดงานหักเงินใหมครับผมอยากทราบ
เราเป็นพนักงานบริษัทแห่งหนึ่ง 
เราหยุดงานไปตรวจโควิด แต่ผลยังไม่ออก แต่หมอไห้กักตัว3 วัน ซึ่งเราไปแจ้งหัวหน้าที่ทำงานแล้ว แต่เขาบอกว่าโดนหักเงิน หัก คือค่าแรงขั้นต่ำ 3 วัน เท่ากับ 336 ต่อกัน×3 = 1008 
ถูกใหมครับ 
แต่ถ้าผมไม่อยากไห้หักเงิน แล้วผมไปทำงานเพื่อไม่ไห้เขาหัก แต่เขาไม่ไห้ไป ผมผิดหรอครับ แบบนี้ใครผิดครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่