Antigen Rapid test เจอติด แล้วไงต่อ ?? ก็ต้องไปหาตรวจ RT-PCR อีกใช่รึเปล่า ??

มาตรการต่อจากการตรวจด้วย Antigen Rapid Test แล้วเจอติดโควิดแล้วยังไงต่อครับ ต้องไปต่อคิวตรวจ RT-PCR อีก ??

แสดงว่าถ้าตรวจ  Antigen Rapid Test เจอแล้ว แต่ยังไม่ได้ตรวจ RT-PCR ก็ยังไม่ถือว่าผลเป็นบวก  และ ยังไม่นับเข้าในระบบถือเป็นผู้ติดเชื้อใช่รึเปล่าครับ

ตอนนี้รัฐบาลเค้ามีมาตรการ ตรงนี้ยังไงครับ

เพิ่มเติม

การตรวจแบบนี้ต้องตรวจซ้ำทุก 3 - 5 วัน ถ้าตรวจกันแบบนี้เยอะๆ กรณีคนเป็นแต่เพิ่งติดใหม่ๆ อาจจะตรวจไม่เจอ ก็ต้องมาตรวจซ้ำ ซึ่งรัฐบาลมีมาตรการตรงนี้ยังไง มีการเรียกไปตรวจซ้ำรึเปล่า กรณีออกตรวจตามบ้าน หรือ ตามชุมชน
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ทำ PCR ต่อครับ
ติดต่อสถานพยาบาลเพื่อเข้าทำการตรวจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่