“ไบร์ท วชิรวิชญ์” พร้อมแฟนคลับนำเงินบริจาค ซื้ออุปกรณ์ให้ทีมนักดับเพลิง

นอกจากจะทำหน้าที่นักแสดงได้อย่างดีแล้ว เรื่องราวของการทำบุญก็แสนดีที่หนึ่งเลยก็ว่าได้ สำหรับพระเอกหนุ่ม “ไบร์ท วชรวิชญ์ ชีวอารี” เพราะหลังจากที่ผุดไอเดียชวนแฟนคลับร่วมกันบริจาคและสมทบทุนซื้ออุปกรณ์ สำหรับนักดับเพลิงให้กับทีมอาสาสมัครดับเพลิงแล้ว เรียกว่ามีผู้ใจบุญและผู้มีจิตศรัทธาร่วมกันบริจาคกันอย่าล้นหลาม โดยมียอดบริจาคทั้งสิ้น 723,912.37 บาท และทางบ้านแฟนคลับ AllBrightvc ร่วมสมทบอีก 20,000 บาท

ล่าสุดวันนี้ทางบ้านแฟนคลับได้ออกมาแจ้งให้แฟนๆได้ทราบว่าตอนนี้ได้นำเงินบริจาคไปซื้อชุดและอุปกรณ์ต่างเรียบร้อยแล้ว โดยมีข้อความว่า “เราได้นำเงินบริจาคทำการสั่งซื้อชุดและอุปกรณ์ดับเพลิงตามรายละเอียดในภาพค่ะ ขอบคุณไบร์ทและวินที่ร่วมสมทบเพิ่มเพื่อซื้อชุด SCBA ด้วยนะคะ  ซึ่งในส่วนของชุดต้องใช้เวลาในการตัดเย็บและอุปกรณ์ต้องนำเข้ามาจากต่างประเทศ ทางเราจะอัพเดตความคืบหน้าเป็นระยะค่ะ ขอบคุณทุกคนมากนะคะ” 

cr. https://www.daradaily.com/news/101317/read // TW: Allbightvc
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่