เล่นเกมกับเพื่อนที่อเมริกาไม่ได้

ว่าจะเล่นเกมValorantกับเพื่อนที่ประเทศอเมริกา แต่เรากดเชิญไม่ได้ เขาก็เชิญเราไม่ได้ น่าจะเกี่ยวกับภูมิภาค มีใครพอจะแก้ได้ไหมครับ 
vpnจะช่วยได้ไหม ถ้าได้ บอกวิธีหน่อยครับ ไม่เก่งคอมจริงๆ พอจะศึกษามาเห็นในเน็ตบอกว่าสมัครไอดีใหม่ แล้วต้องใช้vpnเผื่อเซ็ตว่าเราอยู่ภูมิภาคนี้
ขอบคุณมากๆครับ

เหมือนทางเกมจะป้องกันการแฮคหรือโกงอะไรซักอย่างนี่แหละครับ แต่ผมแค่อยากเล่นกับเพื่อน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่