ถักโครเชต์พวงกุญแจโดนัท น่ารักสุดๆ

ตื่นเช้าพร้อมกาแฟ ☕️ โควิดระบาด อยู่บ้านทำอะไรดี? ขายอะไรดี? ต้องตอบคำถามนี้ให้ได้ก่อนนะคะ ทำอะไรเป็นบ้าง? ค้นหาตัวเองให้เจอและพร้อมลุย 💓💓 สำหรับคนที่ชอบถักไหมพรม เจ่เจ้มีไอเดียมาฝากค่ะ ถักโครเชต์โดนัททำเป็นพวงกุญแจค๊า 🍩 ถ้าเราถักไหมพรมเป็นตัวโดนัทได้แล้ว ชิ้นต่อไป เราก็ทำหลายๆสีได้เลยค่ะ แล้วก็ติดพวงกุญแจ หรือใครอยากจะใส่การบูรหอมไปด้วยก็ได้นะคะ แต่ต้องระวัง อย่าทำไปให้คนที่เป็นภูมิแพ้กลิ่นการบูรนะคะ เดียวเป็นเรื่องค่ะ 😅  ว่าแล้วเราก็ไปดูวิธีการถักโครเชต์พวงกุญแจโดนัทกันเลยดีกว่าค่า 💓💓

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

มีทั้งหมด 2 คลิปนะคะ หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆไม่มากก็น้อยนะคะ ถ้าขอบคลิปวีดีโอของเจ่เจ้ก็ขอฝากกดติดตามช่องกันด้วยนะคะ เจ่เจ้จะได้มีกำลังใจในการอัพคลิปต่อไปค๊า 😘😘
อย่าลืม! ห่างไกลโควิดด้วยการ กินร้อน ช้อนใคร ช้อนมัน! และหลีกเลี่ยงอย่าไปในที่ชุมชนแออัดด้วยนะคะ ด้วยความเป็นห่วงจากใจค่า 💓💓
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่