เพื่อนโกรธ หาว่าเราดูถูกว่า ถ้าติดโควิดต้องไปนอนโรงพยาบาลสนามจะทำยังไง

เสียใจมากคะ เราคุยกับเพื่อนและเตือนเค้าด้วยความหวังดีว่า ระวังตัวนะช่วงนี้ให้อยู่บ้านอย่าเพิ่งออกไปไหนเพราะถ้าเพื่อนติดขึ้นมาจะหาโรงพยาบาลไม่ได้ ต้องไปนอนโรงพยาบาลสนามจะทำยังไง เพื่อนโกรธมาก มาหาว่าเราดูถูกเค้าว่าเค้าไม่มีเงินไปอยู่โรงพยาบาลดีดี ซึ่งในความจริงเพื่อนก็ตัวคนเดีววไม่มีครอบครัวใช้เงินเดือนชนเดือนเราเป็นห่วงพูดด้วยดีดี กลายเป็นมาโกรธเรา คนบางคนถ้าติดโควิดมาต้องเอาเงินเป็นแสนไปจ่ายค่ารักษาในโรงพยาบาลทั้งๆ ที่ตัวเองไม่มีจะทำยังไงค่ะ ถ้าแบบนั้นนอนโรงพยาบาลสนามมันไม่ดีกว่าเหรอ งง อะคะ ว่าทำไมเค้ามาแปลคำพูดเราไปในทางลบเฉยเลย คนอุตส่าห์หวังดีมาว่าเรายิ้ม เออ สงสัยเราจะยิ้มจริง เซ็ง 😡😡😡
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่