ทำไมคนคนหนึ่งถึงทำให้เราเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้

เราเคยรักคนคนหนึ่งมาก เมื่อก่อนเขาพยายามมากที่จะได้เรามา เราเลือกเขาเพราะเขาคือคนที่รักเรา มีแต่คนบอกให้เลือกคนที่รักเรา เขาชอบบอกตลอดว่าเราจะเป็นคนทิ้งเขา เราจะเป็นคนทำให้เสียใจ จะเป็นคนทำความพยายามทั้งหมดของเขาพัง เราเลยให้เขาไปหมดเลย ไม่เผื่อใจ เพราะอยากพิสูจน์ให้เขาเห็นว่าเรารัก และจริงจังจริงใจกับเขามาก สุดท้ายเขาก็เป็นคนที่ทิ้งเราไป เรายอมรับว่าตอนนั้นเหมือนฟ้ามันผ่ามาตรงหน้า เราเจ็บมาก เราไม่เคยคิดมาก่อนเลยว่ามันจะเป็นแบบนี้ เพราะเชื่อมาตลอดว่าเขารักเรามาก ตอนนั้นเขาไปทั้งๆที่เรายังโครตรัก ตอนนี้เราไม่อยากรักใครจริงๆแล้ว เพราะขนาดเขาดีกับเราขนาดนั้น ยังทิ้งเราเลย เราอยากเจ้าชู้ ไม่อยากจริงใจกับใครแล้ว เพราะจริงใจจริงจัง เป็นคนดีแล้วมันเจ็บ เราอยากถามคนที่เคยเจ็บ มีประสบการณ์ที่คล้ายๆเรา มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นได้ไหมคะ และคุณทำยังไง เราเพิ่งมาเข้าใจคนเจ้าชู้ก็วันนี้เลยค่ะ ว่าบางครั้งเค้าอยากจะไม่ได้อยากเจ้าชู้ตั้งแต่แรก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่