ตระกูลเดอเมดีซี อันโด่งดังของเมืองฟลอเรนซ์ล้มสลายอย่างไรครับ และปัจจุบันยังมีเชื้อสายตระกูลนี่ไหม

ผมอ่านประวัติเมืองฟลอเรนซ์ หรือพวกช่วงเรอเนสซองจะพบชื่อของตระกูลเดอมิดีซีตลอด
จึงจึงเสริช Google ว่าตระกูลนี้ล้มสลายลงอย่างไรก็ไม่พบครับ
จึงขอถามสมาชิกที่พอจะทราบว่าตระกูลนี้จบลงอย่างไร และปัจจุบันยังมีทายาทสืบทอดหรือไม่ 
หรือเป็นเซเลปในอิตาลี ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่