สงสัยเกี่ยวกับการจอดรถข้างทางฟุตบาทครับ

ขออนุญาตอ้างอิงพื้นที่โชคชัย4 แต่คิดว่าแหล่งชุนชนที่อื่นๆก็ไม่ได้ต่างกัน
ผมสงสัยมากครับ  ว่าถนนข้างตลาดห้ามรถจอด  จะมีตำรวจท่านมาล๊อคล้อหรือแจกใบสั่งอยู่ตลอด    
แต่เห็นมอเตอร์ไซจอดกันมากมาย  ทั้งแกร๊บ  ทั้งส่วนตัว  กิน1 เลน  ไม่ต่างกับรถยนต์  
คือป้ายกฏหมายนี้  บังคับใช้กับรถยนต์อย่างเดียวหรอครับ   ไม่ได้มีเจตนาแบ่งแยกรถยนต์กับมอเตอร์ไซนะครับ   ถามเพราะไม่แน่ใจกฏหมาย  และยกตัวอย่างสถานที่เพราะจะได้เห็นว่ามีจริงๆ  ไปดูได้  ไม่ได้พูดมั่วๆ  แค่นั้นครับ   ไม่มีเจตนาว่าท้องที่ตรงนั้นเลย

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่