ในใบเกิดไม่มีชื่อบิดา จะส่งผลอะไรต่ออนาคตไหมคะ เช่นการสมัครเรียนต่อมหาลัย?

คือแบบคิดมากค่ะช่วงนี้คือ ตอนนี้ก็กำลังจะทำพอร์ตส่งมหาลัยด้วย ค่อยๆทำไปอะค่ะ ทำเรื่อยๆ แต่ติดตรงที่ว่าข้อมูลครอบครัวอะค่ะ คือไม่ได้อยู่กับพ่อแม่แท้ๆมาตั้งแต่เด็กแล้วค่ะ แต่ว่ายังติดต่อกับพ่ออยู่นะคะ แต่แม่ติดต่อไม่ได้เลย หลายคนกำลังงง ที่จริงศักย์ของคนที่เลี้ยงดูเราตอนนี้เป็นอานะคะ คือท่านเลี้ยงเรามาตั้งแต่เด็กเล็กๆอะค่ะ คือมันจะส่งผลอะไรต่ออนาคตเราไหมคะ คิดหนักมากเลย
รบกวนใครที่เข้ามาอ่านช่วยให้คำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่ผลอะไรหรอกครับ  จขกท. ก็ลงข้อมูลไปตามทะเบียนบ้านที่มีนั่นแหละ  ในส่วนของผู้ปกครอง  ก็เปลี่ยนไปใส่ชื่ออาลงไปแทน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่