เเมวท้อง หายไปคลอดที่อื่น คิดว่ามีคนเลี้ยงนาง

เเมวเราเก็บมาเลี้ยง2ตัว จะ3ปีเเล้วค่ะ เป็นเเมวพันธุ์ผสมบ้าน เลี้ยงเเบบปล่อยค่ะ หลังบ้านเราเป็นทุ่งนากว้าง เป็นหมู่บ้านที้ไม่มีรถขับผ่านมาก ปีที่เเล้วนางเพิ่งคลอดลูก4ตัว มีคนรับเลี้ยงหมดเเล้ว มาปีนี้ นางท้องอีก อีกทั้งนางยังชอบหายออกจากบ้านไป4-5วัน กลับมาก็ท้องตุงเเล้ว อาทิตย์นี้นางยังไม่กลับมาเลย เราเลยคิดว่าน่าจะมีคนเลี้ยงนางอยู่ค่ะ เพราะไม่งั้นนางน่าจะกลับมาหาเราเเล้ว นางเป็นเเมวขี้อ้อน ขนนุ่ม ไม่กัด ไม่ตบ เป็นเเมวใจดีค่ะ เเต่ไม่รู้ว่าบ้านไหนเลี้ยงไว้ ตอนนี้ไม่รู้นางคลอดรึยังรู้สึกเป็นห่วงมากค่ะ นางไม่กลับมาคลอดที่บ้านด้วย เลยคิดว่าน่าจะมีคนเลี้ยงนางไว้จริงๆ ทุกคนคิดว่ายังไงค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่